[The Game Awards 2019] Công bố 6 tựa games tiềm năng cho giải thưởng game hay nhất năm

Death Stranding đang dẫn đầu trên bảng danh sách The Game Awards 2019 với tận 9 giải đề cử là Best Narrative, Best Art Direction, Best Score/Music, Best Performance cho cả hai diễn viên Norman Reedus và Mads Mikkelsen, Best Audio Design, Best Action/Adventure Game, Best Game Direction, và cuối cùng danh hiệu Game of the Year. Tiếp theo sau là cái tên Control của Remedy.

Vẫn còn hơn một tháng nữa để anh em bỏ phiếu cho 29 hạng mục thông qua trang web chính thức của The Game Awards (https://thegameawards.com/nominees) hoặc bình chọn thông qua Google (https://www.google.com/search?q=TGA+vote).

GAME OF THE YEAR:
Control
Death Stranding
Super Smash Bros. Ultimate
Resident Evil 2
Sekiro: Shadows Die Twice
The Outer Worlds

BEST GAME DIRECTION:
Control
Death Stranding
Resident Evil 2
Sekiro: Shadows Die Twice
The Outer Worlds

BEST NARRATIVE:
A Plague Tale: Innocence
Control
Death Stranding
Disco Elysium
The Outer Worlds

BEST ART DIRECTION:
Control
Death Stranding
Gris
Sayonara Wild Hearts
The Legend of Zelda: Link’s Awakening

BEST SCORE/MUSIC:
Call of Duty: Modern Warfare
Control
Death Stranding
Gears 5
Resident Evil 2
Sekiro: Shadows Die Twice

BEST AUDIO DESIGN:
Call of Duty: Modern Warfare
Control
Death Stranding
Gears 5
Resident Evil 2
Sekiro: Shadows Die Twice

BEST PERFORMANCE:
Ashly Burch as Parvati Holcomb in The Outer Worlds
Courtney Hope as Jesse Faden in Control
Laura Bailey as Kait Diaz in Gears 5
Mads Mikkelsen as Cliff in Death Stranding
Matthew Porretta as Dr. Casper Darling in Control
Norman Reedus as Sam Porter Bridges in Death Stranding

GAMES FOR IMPACT:
Concrete Genie
Gris
Kind Words
Life is Strange 2
Sea of Solitude

BEST ONGOING GAME:
Apex Legends
Destiny 2
Final Fantasy XIV
Fortnite
Rainbow Six Siege

BEST INDEPENDENT GAME:
Baba Is You
Disco Elysium
Katana ZERO
The Outer Wilds
Untitled Goose Game

BEST MOBILE GAME:
Call of Duty: Mobile
Grindstone
Sayonara Wild Hearts
Sky: Children of Light
What the Golf?

BEST COMMUNITY SUPPORT:
Aepx Legends
Destiny 2
Final Fantasy XIV
Fortnite
Rainbow Six Siege

BEST VR/AR GAME:
Asgard’s Wrath
Blood & Truth
Beat Saber
No Man’s Sky
Trover Saves the Universe

BEST ACTION GAME:
Apex Legends
Astral Chain
Call of Duty: Modern Warfare
Devil May Cry 5
Gears 5
Metro Exodus

BEST ACTION/ADVENTURE GAME:
Borderlands 3
Control
Death Stranding
Resident Evil 2
The Legend of Zelda: Link’s Awakening
Sekiro: Shadows Die Twice

BEST ROLE-PLAYING GAME:
Disco Elysium (ZA/UM)
Final Fantasy XIV (Square Enix)
Kingdom Hearts III (Square Enix)
Monster Hunter World: Iceborne (Capcom)
The Outer Worlds

BEST FIGHTING GAME:
Dead or Alive 6
Jump Force
Mortal Kombat 11
Samurai Shodown
Super Smash Bros. Ultimate

BEST FAMILY GAME:
Luigi’s Mansion 3
Ring Fit Adventure
Super Mario Maker 2
Super Smash Bros. Ultimate
Yoshi’s Crafted World

BEST STRATEGY GAME:
Age of Wonders: Planetfall
Anno 1800
Fire Emblem: Three Houses
Total War: Three Kingdoms
Tropico 6
Wargroove

BEST SPORTS/RACING GAME:
Crash Team Racing Nitro-Fueled
DiRT Rally 2.0
eFootball Pro Evolution Soccer 2020
F1 2019
FIFA 20

BEST MULTIPLAYER GAME:
Apex Legends
Borderlands 3
Call of Duty: Modern Warfare
The Division 2
Tetris 99

FRESH INDIE DEVELOPER PRESENTED BY SUBWAY
DeadToast Entertainment for My Friend Pedro
House House for Untitled Goose Game
Mega Crit for Slay the Spire
Mobius Digital for The Outer Wilds
Nomada Studio for Gris
ZA/UM for Disco Elysium

CONTENT CREATOR OF THE YEAR:
Courage – Jack Dunlop
Dr. Lupo – Benjamin Lupo
Ewok – Soleil Wheeler
Grefg – David Martínez
Shroud – Michael Grzesiek

BEST ESPORTS GAME:
Counter-Strike: Global Offensive
DOTA2
Fortnite
League of Legends
Overwatch

BEST ESPORTS PLAYER:
Kyle ‘Bugha’ Giersdorf (Immortals, Fortnite)
Lee ‘Faker’ Sang-hyeok (SK Telecom, League of Legends)
Luka ‘Perkz’ Perkovic (G2 Esports, League of Legends)
Oleksandr ‘S1mple’ Kostyliev (Natus Vincere, Counter-Strike: Global Offensive)
Jay ‘Sinatraa’ Won (SF Shock, Overwatch)

BEST ESPORTS TEAM:
Astralis (Counter-Strike: Global Offensive)
G2 Esports (League of Legends)
OG (DOTA2)
San Francisco Shock (Overwatch)
Team Liquid (Counter-Strike: Global Offensive)

BEST ESPORTS EVENT:
2019 Overwatch League Grand Finals
EVO 2019
Fortnite World Cup
IEM Katowice 2019
League of Legends World Championship 2019
The International 2019

BEST ESPORTS COACH:
Eric ‘adreN’ Hoag (Team Liquid, Counter-Strike: Global Offensive)
Nu-ri ‘Cain’ Jang (Team Liquid, League of Legends)
Fabian ‘GrabbZ’ Lohmann (G2 Esports, League of Legends)
Kim ‘Kkoma’ Jeong-gyun (SK Telecom T1, League of Legends)
Titouan ‘Sockshka’ Merloz (OG, DOTA2)
Danny ‘Zonic’ Sørensen (Astralis, Counter-Strike: Global Offensive)

BEST ESPORTS HOST:
Eric ‘adreN’ Hoag (Team Liquid, Counter-Strike: Global Offensive)
Nu-ri ‘Cain’ Jang (Team Liquid, League of Legends)
Fabian ‘GrabbZ’ Lohmann (G2 Esports, League of Legends)
Kim ‘Kkoma’ Jeong-gyun (SK Telecom T1, League of Legends)
Titouan ‘Sockshka’ Merloz (OG, DOTA2)
Danny ‘Zonic’ Sørensen (Astralis, Counter-Strike: Global Offensive)

The Game Awards 2019 sẽ được trực tiếp từ Los Angeles, California vào ngày 12 tháng 12.`

Facebook Comments

Gửi phản hồi

Website này sử dụng Akismet để hạn chế spam. Tìm hiểu bình luận của bạn được duyệt như thế nào.

%d bloggers like this: